ดร.พัทรียา เห็นกลาง รองอธิการบดีฝ่ายบริหารและกิจการสภามหาวิทยาลัย ราชมงคลพระนคร เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนา การประกันคุณภาพภายในสำนักงานอธิการบดีให้สอดคล้องกับแผนยุทธศาสตร์ ระหว่างวันที่ 29 - 30 เมษายน 2562 ณ ห้องบงกชรัตน์บี โรงแรมรอยัลริเวอร์ โดยมี นางรตนมน จันทรอุทัย เป็นวิทยากร บรรยายเรื่อง การทบทวนดัชนีชี้วัดความสำเร็จและค่าเป้าหมาย ตามแผนยุทธศาสตร์พัฒนามหาวิทยาลัย ระยะ 12 ปี นายพิเชฐ จิรประเสริฐวงศ์ ดร.ฉันทนา ปาปัดถา และดร.จรัสพิมพ์ วังเย็น เป็นวิทยากรบรรยายและฝึกปฏิบัติการกลุ่ม เรื่อง การกำหนดตัวบ่งชี้ การประกันคุณภาพให้สอดคล้องกับยุทธศาสตร์ของสำนักงานอธิการบดี และยุทธศาสตร์ของราชมงคลพระนคร
โครงการพัฒนาการประกันคุณภาพภายในสำนักงานอธิการบดีให้สอดคล้องกับแผนยุทธศาสตร์
![](https://offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/โครงการQAสอ.62_190508_0012.jpg)